GD Constable Recruitment Best | हजारो पदांवर 10वी पास लोकांसाठी नवीन भरती ! पहा सविस्तर माहिती

GD Constable Recruitment: GD कॉन्स्टेबल भरती 2024 SSC ने जाहीर केली आहे. SSC GD Constable Recruitment 2024 द्वारे CRPF, CISF, सशस्त्र सीमा बल, ITBP, आसाम रायफल्स, सचिवालय सुरक्षा दल इत्यादी विभागांमधील 50000 हून अधिक सुरक्षा दलांच्या पदांसाठी अर्ज करण्याची प्रक्रिया लवकरच सुरू केली जाईल. इच्छुक आणि पात्र उमेदवार डिसेंबर 2023 पूर्वी या भरतीसाठी ऑनलाइन अर्ज करू शकतात.

GD Constable Recruitment

या भरतीमध्ये सामील होऊ इच्छिणारे उमेदवार पात्रता निकष, शैक्षणिक पात्रता, शारीरिक कार्यक्षमता, निवड प्रक्रिया, अर्ज फॉर्म इत्यादींशी संबंधित माहिती कर्मचारी निवड आयोगाच्या अधिकृत वेबसाइटला भेट देऊन आणि SSC GD शी संबंधित अधिकृत अधिसूचना डाउनलोड करून जाणून घेऊ शकतील. भर्ती 2024 आणि शेवटच्या तारखेपूर्वी. या भरतीसाठी अर्ज करून, तुम्ही भरतीमध्ये सामील होऊ शकता आणि देशाचे संरक्षण करू शकता.

SSC GD भरती 2024 साठी अर्ज प्रक्रिया नोव्हेंबर 2023 पासून सुरू होईल आणि अर्ज करण्याची अंतिम तारीख डिसेंबर 2023 ठेवण्यात आली आहे. अशा परिस्थितीत, ज्या उमेदवाराला या भरतीमध्ये सामील व्हायचे आहे, ते डिसेंबर 2023 पूर्वी ऑनलाइन अर्ज करून आणि अर्जाचे शुल्क भरून या भरतीमध्ये सामील होऊ शकतात.

SSC GD भर्ती 2024 पात्रता निकष

 • शैक्षणिक पात्रता : SSC GD भर्ती 2024 मध्ये कॉन्स्टेबल पदांच्या भरतीसाठी, कोणत्याही मान्यताप्राप्त बोर्ड किंवा संस्थेतून 10 वी बोर्ड परीक्षा उत्तीर्ण झालेले (GD Constable Recruitment) सर्व उमेदवार या भरतीसाठी अर्ज करू शकतात.
 • वयोमर्यादा : 18 ते 23 वर्षे वयोगटातील सर्व उमेदवार SSC GD भरती 2024 साठी अर्ज करू शकतात. सरकारी नियमांनुसार वय शिथिलता लागू आहे. OBC साठी 3 वर्षे आणि SC ST प्रवर्गातील उमेदवारांना 5 वर्षांची सूट आहे.

SSC GD भर्ती 2024 निवड प्रक्रिया

SSC GD भर्ती 2024 मध्ये उमेदवारांची निवड लेखी (GD Constable Recruitment) परीक्षा, शारीरिक क्षमता प्रवीणता चाचणी आणि वैद्यकीय फिटनेस चाचणीच्या आधारे केली जाईल. एसएससी जीडी भरती 2024 मध्ये निवडीसाठी लेखी परीक्षा घेतली जाईल.

देशातील विविध परीक्षा केंद्रांवर संगणक आधारित चाचणी ऑनलाइन माध्यमातून घेतली जाईल. ही परीक्षा हिंदी आणि इंग्रजी आणि अन्य 13 भाषांमध्ये (GD Constable Recruitment) घेतली जाईल. अशा परिस्थितीत देशाच्या कानाकोपऱ्यातील उमेदवार त्यांच्या प्रादेशिक भाषेत परीक्षा देऊन या भरतीमध्ये सहभागी होऊ शकतात.

 • शारीरिक चाचणी : उमेदवारांची निवड शारीरिक क्षमता चाचणीच्या आधारे शारीरिक चाचणीमध्ये केली जाईल. पुरुष उमेदवारांना 24 मिनिटांत सुमारे 5 किलोमीटर आणि 6:30 मिनिटांत 1.6 किलोमीटर लांब धावावे लागेल. महिला उमेदवारांना 4 मिनिटांत 800 मीटर आणि 8 मिनिटांत 1.6 किलोमीटर लांब धावणे आवश्यक आहे.
 • शारीरिक पात्रता : SSC GD भरतीमधील उमेदवारांची उंची खालीलप्रमाणे असावी. पुरुष उमेदवारांची उंची किमान 170 सेमी आणि महिला विद्यार्थ्यांची उंची किमान 157 सेमी असावी. पुरुष उमेदवारांची छाती 80% वाढलेली असावी.
SSC GD भरती 2024 साठी अर्ज कसा करावा?
 • सर्व प्रथम SSC ssc.nic.in च्या अधिकृत वेबसाइटवर जा.
 • होम पेजवर, “SSC GD Bharti 2024” असा (GD Constable Recruitment) पर्याय दिसेल, त्यावर क्लिक करा.
 • आता SSC GD भर्ती 2024 ची अधिसूचना वाचा आणि डाउनलोड करा.
 • आता अर्ज फॉर्म पर्यायावर क्लिक करा.
 • आता सर्व विनंती केलेली माहिती प्रविष्ट करा आणि आवश्यक कागदपत्रे स्कॅन करा आणि अपलोड करा.
 • आता अर्जाची फी ऑनलाइन भरा आणि अर्ज सबमिट करा.
 • आता अर्जाची प्रिंट आऊट काढून ठेवा म्हणजे त्याचा उपयोग होईल.
 • अशा प्रकारे तुमचा अर्ज एसएससी जीडी भर्ती 2024 मध्ये पूर्ण होईल.
एसएससी जीडी भारती 2024

GD कॉन्स्टेबलच्या 50000 हून अधिक पदांच्या भरतीसाठी अर्ज प्रक्रियेसाठी SSC द्वारे अधिसूचना जारी केली आहे. इच्छुक आणि (GD Constable Recruitment) पात्र उमेदवार डिसेंबर 2023 पूर्वी या भरतीसाठी ऑनलाइन अर्ज करू शकतात. एसएससी जीडी भरती अंतर्गत,

सीआरपीएफ, आयटीबीपी, सीआयएफ, आसाम रायफल्स इत्यादी देशातील विविध विभागांमध्ये कॉन्स्टेबलच्या पदांसाठी भरती करण्यात आली आहे. अशा परिस्थितीत तुम्हाला सरकारी नोकरी करायची असेल तर शेवटच्या तारखेपूर्वी अर्ज करून तुम्ही या भरतीमध्ये सहभागी होऊ शकता.

Leave a Comment