Eastern Railway 2023 Best : पूर्वा रेल्वे मध्ये भरती सुरू झालेली आहे मेगा भरती सुरू झाली आहे.

Eastern Railway 2023: पूर्व रेल्वे [Eastern Railway] मध्ये अप्रेंटिस (प्रशिक्षणार्थी) पदांच्या 3115 जागांसाठी पात्र उमेदवारांकडून अर्ज मागवण्यात येत असून ऑनलाईन अर्ज करण्याचा अंतिम दिनांक 26 ऑक्टोबर 2023 आहे.

Eastern Railway

नमस्कार मित्रांनो पुन्हा एकदा स्वागत आहे मित्रांनो पूर्वा रेल्वे मध्ये भरती सुरू झालेली आहे मेगा भरती सुरू झाली आहे त्या संदर्भात संपूर्ण माहिती तुम्हाला खालील प्रमाणे दिलेले आहे ती बघावी.

पदांचे नाव – अप्रेंटिस (प्रशिक्षणार्थी) / Trade Apprentice

शैक्षणिक पात्रता – 50% गुणांसह 10वी परीक्षा उत्तीर्ण 02) आयटीआय (फिटर/वेल्डर/ मेकॅनिक (MV)/मेकॅनिक(डिझेल)/कारपेंटर/पेंटर/लाईनमन/वायरमन/रेफ.& AC मेकॅनिक/इलेक्ट्रिशियन/MMTM)

एकूण जागा – 3115

वयाची अट : 26 ऑक्टोबर 2023 रोजी 15 ते 24 वर्षे SC/ST – 05 वर्षे सूट, OBC – 03 वर्षे सूट

शुल्क : 100/- रुपये [SC/ST/PWD/महिला – शुल्क नाही]

वेतनमान (Pay Scale) : नियमानुसार.

नोकरी ठिकाण : पश्चिम बंगाल

अर्ज पद्धत – : ऑनलाइन आहे

अधिकृत वेबसाईट :

www.er.indianrailways.gov.in

Eastern Railway

ऑनलाईन अर्ज करण्याचा अंतिम दिनांक 26 ऑक्टोबर 2023 आहे.

पूर्व रेल्वे भरती संदर्भात पुन्हा एकदा सविस्तर माहिती जाणून घेऊया.

पूर्व रेल्वे भरती 2023 2023 ची पूर्व रेल्वे भरती सुरू झालेली आहे या वरती मध्ये आपल्याला एकूण 3115 जागा दिलेल्या आहेत 3115 जागेसाठी पूर्व रेल्वेमध्ये मेगा भरती सुरू झालेल्या जर तुम्ही पातळ असा इच्छुक असाल तर 3115 जागेमध्ये तुम्ही अर्ज भरू शकता 3115 जागेसाठी भरती सुरू झालेल्या पूर्व रेल्वेमध्ये जर तुम्ही .

पात्र असाल तर बोलू शकता त्यासाठी सविस्तर माहिती तुम्हाला वरती दिलेला आहे पुन्हा एकदा प्रविष्ट करत आहे. तर यामध्ये पदाचे नाव दिलेले आहे. चे नाव आहे अप्रेंटिस म्हणजेच प्रशिक्षणार्थी पदासाठी भरती होत आहे ट्रेड अप्रेंटिस या पदासाठी भरती होत आहे.

Eastern Railway

Eastern Railway
Eastern Railway

यामध्ये लागणारे शैक्षणिक पात्रता 50 टक्के गुणांसह दहावी परीक्षा उत्तीर्ण आयटीआय फिटर वेल्डर मेकॅनिक मेकॅनिक डिझेल कार सेंटर लाईन मॅन वायरमेन रेप मेकॅनिक इलेक्ट्रिशन असे बरेचशे पदी आपल्याला इथे दिलेले आहे याच्यामध्ये जर तुमचे आवडतीचा पद असेल तर त्या पदासाठी तुम्ही अर्ज भरू शकता.

वयाची अट आहे :- 26 ऑक्टोबर 2023 रोजी पंधरा ते वीस वर्षांपर्यंत जर तुम्ही एससी आणि एसटी मध्ये येत असेल तर पाच वर्ष सुट आहे आणि ओबीसी मध्ये येत असेल तर तीन वर्ष सुट आहे.

अर्ज शुल्क लागत आहे :- शंभर रुपये आणि एससी एसटी पीडब्ल्यूडी महिला तर यांना शुल्क नाहीये.

वेतन वन पीस केल म्हणजे तुम्हाला पगार राहणार आहे पगार जो राहील तो नियमनुसार राहणार आहे असे तिथे सांगितले आहे पगार तुम्हाला नियमानुसार दिला जाणार आहे अशी माहिती आपल्या तिथं दिलेली आहे.

Eastern Railway

नोकरीचे ठिकाण आहे पश्चिम बंगाल पश्चिम बंगाल येथे नोकरीचे ठिकाण आहे तर ते मी अर्ज केला तर मला पश्चिम बंगाल येथे नोकरीला जावे लागेल नोकरीचे ठिकाण पश्चिम बंगालमध्ये असणार आहे पश्चिम बंगाल येथील ही भरती होणार आहे तरी पूर्व रेल्वेची भरती पश्चिम बंगालमध्ये नोकरीचे ठिकाण दिलेले आहे.

अर्ज पद्धती ऑनलाइन आहे ऑनलाइन तुम्हाला अर्ज भरायचा आहे ऑनलाइन पद्धतीने तुम्ही अर्ज भरू शकता Oficial वेबसाईटची किंवा अधिकृत व्यक्तीची लिंक तुम्हाला दिलेली आहे त्या लिंक वरती क्लिक करून तुम्ही अर्ज करू शकता.

Eastern Railway

अधिकृत वेबसाईट ची लिंक लिंक पुन्हा एकदा देतोय त्या लिंकवर क्लिक करून तुम्ही अर्ज किंवा बाकीची संपूर्ण माहिती जाणून घेऊ शकतो

वेबसाईट लिंक : http://www.er.indianrailways.gov.in

या वेबसाईट वरती जाऊन तुम्ही या भरतीची संपूर्ण माहिती जाणून घेऊ शकता किंवा अथवा अर्ज बी करू शकता संपूर्ण माहिती जाणून अर्ज बी करू शकता.

जर तुम्ही सर्व पात्र असाल पदासाठी तर तुम्हाला जर अर्ज करायचा असेल तर अर्ज करण्याची शेवटची दिनांक दिलेली आहे 26 ऑक्टोबर 2023 तर तुम्हाला अर्ज करायचा असेल तर 26 ऑक्टोबर 2023 पर्यंत तुम्हाला अर्ज भरायचा आहे 26 ऑक्टोबर २०२३ पर्यंत अर्ज भरून टाका जर तुम्ही पात्र असेल तर.

अशाच प्रकारे जर तुम्हाला महाराष्ट्र मध्ये सरकारी भरतीची अपडेट किंवा नोकरी विषयी माहिती बातम्या पाहिजे असतील तर आमच्या वेबसाईटला दररोज भेटते तर ही पोस्ट आपल्या विद्यार्थी मित्रांना शेअर करायला विसरू नका धन्यवाद.

सरकारी नोकरी विषयक अपडेट पाहण्यासाठी हा whatsapp group join क

Leave a Comment